1. Idolize - v - Ngưỡng mộ, thần tượng Nhấn trọng âm vào âm 1. Ví dụ: My sister idolizes Blackpink band.
2. Proposal - n - Lời đề xuất, lời cầu hôn Nhấn trọng âm vào âm 2. Ví dụ: When he asked me to marry him, I immediately accepted his proposal.
3. Commitment - n - Sự cam kết Nhấn trọng âm vào âm 2. Ví dụ: Commitment always is a condition for every relationships.
4. Affair - n - Chuyện yêu đương Nhấn trọng âm vào âm 2. Ví dụ: She has a secret affair with her classmate.
5. Conflict - n - Sự xung đột Nhấn trọng âm vào âm 1. Ví dụ: The conflict always begin many different views between everyone.
6. Conflict - v - Xung đột Nhấn trọng âm vào âm 2. Ví dụ: Class A is conflicting with class B.
7. Companionship - n - Tình bằng hữu Nhấn trọng âm vào âm 2. Ví dụ: Commitment is the foundation of remaining a long-lasting relationship.
8. Acquaintance - n - Sự quen biết, người quen Nhấn trọng âm vào âm 2. Ví dụ: I have a lot of acquaintance on this city.
9. Mutual - adj - Chung Nhấn trọng âm vào âm 1. Ví dụ: We have a mutual interest in K-pop music.
10. Familiar - adj - Thân thuộc Nhấn trọng âm vào âm 2. Ví dụ: School is a familiar location every students.
11. Empathise - v - Đồng cảm Nhấn trọng âm vào âm 1. Ví dụ: I always empathise with family circumstances of poor students.